เรียกได้ว่าเป็นรูปรับวันแม่ที่สร้างเสียงฮือฮาให้กับชาวเน็ตเป็นอย่างมาก สำหรับคุณแม่ลูกแฝด อย่าง “ชมพู่ อารยา” และ”น้องสายฟ้า-น้องพายุ” หากเรานั้นลองย้อนไปเมื่อวันแม่ที่ผ่านมา แม่ชมนั้นได้ลงรูปคู่กับลูกแฝดทั้งสองในไอจีส่วนตัว แต่รูปนี้สร้างความสงสัยให้กับชาวเน็ตเป็นอย่างมาก พร้อมกับตั้งคำถามว่า “น้องพายุไปโกรธใครมาหรอแม่ชม”
ล่าสุดแม่ชมได้ออกมาเฉลยถึงที่มาของรูปนี้แล้วว่า “ดูรูปนี้เราก็ฮาทุกที ไม่รู้เขาไปโกรธใครมา ส่วนมากพายุก็จะเป็นแบบนี้แหละ เขาก็มีความกรัมปี้ในตัวเองนิดนึง แต่พอเวลาที่เขา Alert เขาก็จะร่าเริงเกินเบอร์นะ เหมือนเขาจะดีใจสุดขีด ถึงสุดขีดประมาณนี้ รูปนี้เราไปหาคุณยายที่บ้าน พอดีทางเอเจนซี่เขาบอกผู้จัดการเรามาว่า ขอรูปถ่ายวันแม่หน่อย”
![](http://www.setup999.com/wp-content/uploads/2019/10/9.jpg)
“เราก็เลยไปบอกลูกคนเล็กของเราว่า “อ้วนช่วยถ่ายรูปให้แม่หน่อยได้ไหม” แล้วพายุเขาก็คงไม่ได้อยากอยู่ในอารมณ์ที่อยากถ่าย หรือร่าเริงด้วย ตอนนั้นถ้าจำไม่ผิดเหมือนเขาจะง่วงนอนหรือเพิ่งตื่นนี่แหละ จริงๆ มันก็มีหลายรูปที่ดีนั้นแหละแต่เราเลือกภาพนี้ เพราะว่ามันน่ารักดีมันดูแล้วมันได้อะไรมากกว่าความสุขในครอบครัวนั่นแหละ อย่างที่ทุกคนเขารู้กัน”
ชมพู่เฉลยถึงที่มา
![](http://www.setup999.com/wp-content/uploads/2019/10/4-1.jpg)
ของรูปถ่ายในวันแม่
ที่ทำเอาชาวเน็ตต้องถาม
![](http://www.setup999.com/wp-content/uploads/2019/10/6-1.jpg)
น้องพายุไปโกรธใครมาคะ
ขอบคุณข้อมูลchomismaterialgirl
เรียบเรียงโดย:setup999