กลายเป็นคุณแม่เลี้ยงเดี่ยวแบบเต็มตัวแล้ว สำหรับ แม่แอฟ ทักษอร หลังได้เลิกราหย่าขาดกับอดีตสามีอย่าง สงกรานต์ เตชะณรงค์ ไปเมื่อปลายปีที่แล้ว แต่ทางด้านคุณพ่อก็ยังคงไปรับและมาหาลูกสาว น้องปีใหม่ อยู่ตลอดๆ แต่ทุกครั้งที่น้องปีใหม่ไปไหนที่ไม่มีแม่แอฟ คุณแม่ก็จะส่งคุณเลขาตามไปดูแลและไปด้วยทุกครั้ง ทำเอาหลายคนตีความกันไปต่างๆนาๆว่าไม่ไว้ใจคุณพ่อหรือเปล่า ?
ล่าสุดแม่แอฟได้ออกมาเผยเหตุผลที่ต้องให้ ป้าเปิ้ล เลขาไปด้วยตลอดเพราะว่า น้องปีใหม่ต้องมีคนดูแลในทุกๆเรื่อง ไม่ว่าจะเรื่องกิน เข้าห้องน้ำต่างๆ เลยไปไหนป้าเปิ้ลก็ต้องไปด้วยทุกครั้ง เพราะต้องมีคนดูแลน้องปีใหม่อยู่ตลอดๆ ซึ่งคุณเลขาที่คือคนที่แอฟเชื่อใจ และไว้ใจในการตัดสินใจของเขา เอาเป็นว่าแม่แอฟเคลียร์ชัดแล้วนาค้าาา
ที่ต้องให้เลขาไปด้วย
![](http://www.setup999.com/wp-content/uploads/2019/03/Screenshot_33-6.jpg)
เพราะน้องปีใหม่ต้องมีคนดูแล
ทั้งด้านการกิน
![](http://www.setup999.com/wp-content/uploads/2019/03/songkarn_tae_50088394_328867217739910_3675806417389443655_n-2.jpg)
เข้าห้องน้ำต่างๆ
และป้าเปิ้ลก็คือคนที่แอฟไว้ใจในการตัดสินใจของเขา
![](http://www.setup999.com/wp-content/uploads/2019/03/Screenshot_35-7.jpg)
ชมคลิป
ขอขอบคุณ : NEWSPLUS
เรียบเรียงโดย : setup999